Nơi lớp ta đoàn tụ

Trang ChínhTrang Chính  Họp lớpHọp lớp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Thành viênThành viên  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Có những thứ không thể. Nhưng yêu thương là có thể...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
admin
Administrator tối cao

Tên :  Đức Dũng
Điểm :  -1
Sở thích :  Được người mình ghét ghét

Bài gửi Có những thứ không thể. Nhưng yêu thương là có thể... 
 by admin - 29/01/10, 11:39 am

"Có người nói với mình, nên nghĩ không còn người bạn này thì mình chơi với người bạn khác. Nhưng nếu những mối quan hệ cứ bị quy ra theo giá trị cũ mới, nếu bản thân có thể dễ dàng quên... chắc mình không còn là mình nữa. Mình vẫn là mình đấy thôi. Một chút vẩn vơ, một chút hy vọng, một chút thất vọng... Nhưng mình vẫn thấy cuộc sống này trong lành biết mấy, những con người xung quanh vẫn đáng yêu biết mấy. Mình không thể cho là chưa từng có gì vui buồn xảy ra, nhưng mình sẽ chấp nhận chúng. Vì đối với mình, chỉ nên yêu thương, chỉ có yêu thương mới có thể đem lại may mắn, hạnh phúc và bình yên.

Và dù cho mọi thứ đã thay đổi, thì những ngày cũ, tình bạn cũ vẫn trong sáng và tròn đầy. Tất cả vẫn đẹp và vẹn nguyên như chưa từng có gì cả.

Khi nghĩ về những ngày đã qua, những người bạn một thời... chỉ có nụ cười, không có nước mắt, chỉ có niềm vui, không có nỗi buồn. Một ngày mới sẽ đến mang theo những niềm vui mới. Dù đó là thật hay giả thì cũng từng là bạn. Nếu có hối hận, hay tiếc nuối, chỉ là tự mình không biết quý nhau hơn thôi...

Có những thứ không thể. Nhưng yêu thương là có thể."

Cho dù đây ko phải do tôi viết, tôi chỉ vô tình đọc được mà thôi, nhưng tôi vẫn muốn đưa lên, vì tôi đã thấy đc nhiều điều từ nó, và hi vọng người khác cũng sẽ thấy đc những điều như thế.

Aragon
Moderator đáng kính

Tên :  Ngọc Trung
Điểm :  0
Sở thích :  Ăn, ngủ, chơi, nghĩ linh tinh

Bài gửi Re: Có những thứ không thể. Nhưng yêu thương là có thể... 
 by Aragon - 29/01/10, 07:35 pm

vâng, admin đưa bài viết này lên quả thật hok sai, rất đúng, rất đúng. bài viết này làm mình nhớ đến ae 9Aers quá. ae 9A FC có ai muốn đi bánh đa 1 trận giữa ae vs nhau hok? Lại làm lên những trận đấu 3 vs 4 cả 1 cái sân to uỳnh Laughing. chạy đc 15' thằng nào cũng thở hok ra hơi, Laughing. rồi làm lên những pha bóng đừng hỏi về độ bựa.

khoảng cách k làm phai nhạt đi tình bạn mà chính sự phai nhạt của tình bạn đã tạo nên khoảng cách.

admin
Administrator tối cao

Tên :  Đức Dũng
Điểm :  -1
Sở thích :  Được người mình ghét ghét

by admin - 29/01/10, 11:00 pm

Hì hì, nhắc đến những năm tháng oai hùng đó, tui lại thấy tự hào quá! Anh em chỉ cần 3 người 1 đội trên cái sân có thể đá 8 người, thời gian là vào 11h giữa hè. Mặt sân cũng đâu có bình thường, nhiệt độ có thể lên đến 70 độ C, thế nhưng 9A FC vẫn luyện tập với những đôi chân trần. Nói đến đây chắc chẳng ai tin, vì bây giờ đến cấp 3 chúng nó đá 8 người trên điều kiện lý tưởng chạy 30 phút đã thành tiền đạo cắm hết, huống chi là hội lớp 8 lớp 9 (hình như lớp 7 anh em đã chiến rồi thì phải?). Thế nhưng đó lại là một sự thật, một sự thật rất khó tin, nhưng là sự thật 100 phần trăm. Chưa hết, anh em vẫn mặc sức phô diễn kỹ thuật cá nhân siêu phàm, thể lực sung mãn. Có lẽ, chỉ có những nơi có tình bạn thực sự, à ko, chỉ có 9A thôi, mới có thể có những con người như thế. Có lẽ số phận đã hội tụ những con người sinh ra ko phải để làm những việc tầm thường, những con người làm nên lịch sử tại đây, tại cái lớp 9A nhỏ bé ở nơi góc của 1 ngôi trường ngoại ô Hà Nội. Giờ đây, khi lên cấp 3, tôi cũng tham gia đội bóng của lớp, tôi tự hào rằng 9A đã cho tôi sức mạnh để tôi trở thành người có thể lực sung mãn nhất!!!!!!!!!!!!

Aragon
Moderator đáng kính

Tên :  Ngọc Trung
Điểm :  0
Sở thích :  Ăn, ngủ, chơi, nghĩ linh tinh

by Aragon - 30/01/10, 08:03 pm

Yesssss, hoàn toàn ủng hộ Admin, hok comment gì thêm. Những ngày tháng điên rồ của 9AFC, h có lẽ chẳng tìm lại đc, học Ngọc Hồi chúng nó đá đấm vì tiền mất rồi. 9A mình nghèo chỉ sống đc vs nhau bằng tình cảm, thua thì thôi, thắng cũng chẳng sướng hơn là mấy, đá bóng xong còn thời gian lại đi bắn CS, thỉnh thoảng thiếu thốn thời gian quá thì về nhà luôn Laughing. Nhớ hồi ấy quá.

khoảng cách k làm phai nhạt đi tình bạn mà chính sự phai nhạt của tình bạn đã tạo nên khoảng cách.

NiNoQy
Designer vL

Tên :  John Quy
Điểm :  3
Sở thích :  unknown

by NiNoQy - 30/01/10, 10:17 pm

đúng là nhớ wé!h trên này hok bik thía nào là thể dục chán nản vô cùng.Nhớ lại ngày nào mih con là 1 thag chân gỗ của 9aFC

O O X
X X O
O X X

Sponsored content

by Sponsored content -

Có những thứ không thể. Nhưng yêu thương là có thể...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Chọn kiểu gõ : Tắt VNI Telex Viqr Tổng hợp