Nơi lớp ta đoàn tụ

Trang ChínhTrang Chính  Họp lớpHọp lớp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Thành viênThành viên  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

"Big Upgrade"!!!!!!!!!!!!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
admin
Administrator tối cao

Tên :  Đức Dũng
Điểm :  -1
Sở thích :  Được người mình ghét ghét

Bài gửi "Big Upgrade"!!!!!!!!!!!!!! 
 by admin - 26/01/11, 01:49 pm

Rảnh rỗi, lên diễn đàn về forumotion, tui mới thấy được phong trào làm forum cho các trường lớp đã rất phát triển, rất nhiều forum của các trường lớp thực sự rất ấn tượng. Tự nhiên mình cảm thấy dường như đã ko chăm chút được gì nhiều cho forum của mình. Ko chỉ người ngoài lớp hay người trong lớp khi nhìn vào forum mình chắc chắn ko khỏi so sánh nọ kia với các forum khác, rằng tại sao forum lớp này lại thế này mà forum lớp kia lại thế kia???Dù cho forum lớp mình ko còn nhiều người nữa nhưng tui ko muốn mình là một kẻ vô trách nhiệm, đã lập ra nó mà ko thèm phát triển nó. Thực sự forum của chúng ta còn quá đơn giản trong cách tổ chức, còn thiếu rất nhiều tính năng mà các forum khác đã có từ lâu! Forum này giống như một ngôi nhà để cho các thành viên 9A đoàn tụ. Có thể mọi người ko có nhiều thời gian để vào ngôi nhà này, thế nhưng ko nên để cho nó trở nên cũ kĩ. Chúng ta hãy xây dựng ngôi nhà trở nên hoành tráng, cho ko phải thua kém ai, để còn mở rộng cửa đón những thành viên trở về chứ!!!!

Ngày forum tròn 3 tuổi cũng sắp đến rồi, tui muốn nhân dịp này có một "big upgrade" cho forum, cũng giống như xây ngôi nhà này thêm to hơn, nhiều tầng hơn. Giờ là lúc thích hợp để những thành viên hiếm hoi còn xót lại xây dựng một bản vẽ cho ngôi nhà mới. Thành phần cần phải thay đổi đầu tiên đó là cấu trúc của forum. Hiện tại forum chỉ có duy nhấn 1 category, trong đó chứa tất cả các box. Mà các box cũng ko có nhiều lắm, dẫn đến khó tìm kiếm, chọn lựa box để up topic. Nhiều thành viên còn chẳng biết phải up bài mình ở đâu cả, vì thế nên up ko đúng chủ đề, làm cho lộn xộn. Ngắm qua các forum khác thấy họ tổ chức phức tạp hơn ta nhiều, có các category, box với chủ đề rõ ràng, thành viên tha hồ mà up bài. Họ có rất nhiều những chủ đề khác nhau để gợi ý cho user viết. Ngay cả forum a2 ngọc hồi của Cường khuê no còn làm được, huống chi...!Vậy nên mọi người nếu có thể hãy học hỏi chút gì đó của các forum khác (nến là forum của trường, lớp), thay đổi cho hợp với forum mình rồi đề xuất ý tưởng tại đây.

Skin cho forum cũng là điều quan trọng. Đây chính là mặt tiền của ngôi nhà. Skin hiện tại cũng ko đến nỗi nào, nhưng có vẻ như còn nhiều skin của các forum khác đẹp hơn, chuyên nghiệp hơn. Cái này có lẽ nên copy lại của bọn khác!!!Nếu mọi người thấy ở đâu đẹp thì đề xuất nha!
Nhiều chức năng khá hay của forum khác mà ta ko có. Ko chỉ thế, forum họ còn có nhiều cài đặt, tinh chỉnh rất khoa học, phù hợp hơn chúng ta! Hãy đề xuất tất cả những gì bạn muốn đưa vào bản big upgrade sắp tới nha!

Hy vọng là làm xong trước Tết, để nếu ai đó rảnh rỗi muốn lên đây thì ko phải thất vọng!!!!

Được sửa bởi admin ngày 23/04/11, 09:51 pm; sửa lần 8.

Aragon
Moderator đáng kính

Tên :  Ngọc Trung
Điểm :  0
Sở thích :  Ăn, ngủ, chơi, nghĩ linh tinh

Bài gửi Re: "Big Upgrade"!!!!!!!!!!!!!! 
 by Aragon - 26/01/11, 05:28 pm

thật sự tui thấy rất nể admin, lâu như thế rồi, cũng gần 2 năm rồi, nó vẫn chưa hết nhiệt tình vs 4rum, dù tui vào 4rum khá thường xuyên, gần như ngày nào onl thì cũng vào nhưng chỉ cố gắng tìm kiếm chút gì đó còn đọng lại từ quá khứ, 1 chút gì đó mới mẻ của bạn bè, nhưng k tìm thấy, suốt 1 thời gian dài im lặng, tui cũng chán,nhưng vẫn vào như 1 thủ tục khi bật firefox lên Sad.
ngày đầu tiên tụ tập là đợt hè, đc chúng nó thông báo, buổi tối trc hôm đấy còn có 1 buổi chém gió hết sức kinh khủng vs Heo + Lác + Hà Linh, và sau đó là 1 kết cục chết tróc khi bị Mai Trang giận :O ( vẫn nhớ )
lần thứ 2 là nhà Hạnh Linh, lần này là mình chủ động, một vài ng` k đến, 1 vài người đến khá muộn, nhưng k sao, ít ra là còn có.
lần thứ 3........ hò hét hét hét hò, rút cuộc là k có vụ gì cả..... lần thứ 4......... là mấy ngày này, và tình hình là sẽ k.

Chẳng trách gì mng`, ai cũng có hoàn cảnh riêng, có ng` k biết thì càng chả nói làm gì........ chỉ thấy buổi thôi. thật lòng chỉ thấy buồn. cấp 3 đến vs mình k giống cấp 2 nên có lẽ mình cứ nhớ mãi những ngày cấp 2. cũng chỉ là do mình.....

Tui phải nói thực là rất xin lỗi admin. vì là mod tôi cũng chả nhiệt tình vs 4rum lắm. Trc đây chúng ta cũng là bạn rất thân, nhưng tới dịp vừa rồi, ông gặp nhiều chuyện buồn mà cái thằng bạn là tôi cũng chả thể làm gì........ lúc đó có khi tôi đang cười cười nói nói ở đâu đó vs 1 người bạn khác....... ông rất có lòng vs 8A và 9A khi lập lên 4rum này, và liên tục giúp nó ổn định, trật tự. Thật sự rất cảm ơn tình cảm của ông.
Nhưng chắc chúng ta khó lòng mà làm đc gì nhiều Sad. Đành vậy, sẽ cố gắng làm những gì tốt nhất và hi vọng vào 1 ngày mai vậy Smile.

khoảng cách k làm phai nhạt đi tình bạn mà chính sự phai nhạt của tình bạn đã tạo nên khoảng cách.

admin
Administrator tối cao

by admin - 26/01/11, 06:32 pm

Trời, thực ra tui có giúp ích được gì nhiều đâu, gần đây mới mò lên forum chứ gần tháng rồi có động gì vào đâu!Admin mà còn như thế, huống chi là user, làm sao có thể trách bất kì ai được. Giờ ta nên tận dụng thời gian ít ỏi để nâng cấp forum để cho bằng bạn bằng bè, để sau này dù bao nhiêu năm nữa vào thì khi đó ta vẫn cảm thấy tự hào vì ko hề kém cạnh so với các forum khác. Lúc này ko việc làm nào thiết thực hơn là việc tham quan các forum của các trường lớp khác để đưa ra ý tưởng cho big update! Có thể forum mình cũng chẳng còn ai, có làm thì chỉ vài ba người ngắm là cùng, nhưng đây là forum duy nhất của 9A, là nơi mà mọi thành viên trong 9A đã cùng chia sẻ rất sôi nổi, phát triển cho nó chính là trách nhiệm của chúng ta! Nếu mọi người vẫn còn coi mình là một 9Aers thì forum còn tồn tại, còn được mang tên diễn đàn 9A. Tui nghĩ bất kỳ ai trong 9A, nếu đã vào forum và đọc lại những bài viết thì chắc hẳn ko khỏi bồi hồi và nhớ về kỷ niệm xưa. Vì thế hãy cố lên và phát triển cho forum nha!!!!

Tui có một ý tưởng nho nhỏ là forum mình trong thời gian sắp tới sẽ có 1 mục gọi là "Lưu bút". Ở đây có thể có danh sách lớp, được ghi đầy đủ các thông tin, lời mô tả, có cả ảnh, sau đó các thành viên khác có thể viết cảm nghĩ về thành viên này. Còn có thể đưa vào đây các giáo viên đã từng dạy, nhật ký viết chung này, những kỷ niệm này... Nói chung tui muốn forum sẽ mang tính chất lưu trữ nhiều hơn là trao đổi!!! Mọi người thấy thế nào?

Aragon
Moderator đáng kính

by Aragon - 26/01/11, 08:42 pm

ok thôi, song việc đó mất nhiều time đấy Sad. làm cái đó thì Shocked.

khoảng cách k làm phai nhạt đi tình bạn mà chính sự phai nhạt của tình bạn đã tạo nên khoảng cách.

admin
Administrator tối cao

by admin - 23/04/11, 11:24 pm

Sau nhiều tháng nung nấu ý tưởng, cuối cùng kế hoạch "big upgrade" cũng chính thức được thực hiện! Hiện tại ban quản trị forum đang hoàn thiện những thành phần cuối cùng để đưa ra mắt phiên bản nâng cấp trong thời gian sớm nhất! Dự kiến bản nâng cấp này sẽ ko quá rầm rộ, nó vẫn dựa trên skin có sẵn của forum, thay đổi chủ yếu là ở cấu trúc. Theo đó forum mới sẽ có cấu trúc đồ sộ hơn, bố trí khoa học hơn và sẽ mở ra rất nhiều ý tưởng mới. Forum ko chỉ là nơi giao lưu giữa các thành viên mà còn trở thành 1 viện bảo tàng lớn! Mọi người hãy chờ xem nhé!

NiNoQy
Designer vL

Tên :  John Quy
Điểm :  3
Sở thích :  unknown

by NiNoQy - 24/04/11, 08:45 pm

admin đã viết:

Tui có một ý tưởng nho nhỏ là forum mình trong thời gian sắp tới sẽ có 1 mục gọi là "Lưu bút". Ở đây có thể có danh sách lớp, được ghi đầy đủ các thông tin, lời mô tả, có cả ảnh, sau đó các thành viên khác có thể viết cảm nghĩ về thành viên này. Còn có thể đưa vào đây các giáo viên đã từng dạy, nhật ký viết chung này, những kỷ niệm này... Nói chung tui muốn forum sẽ mang tính chất lưu trữ nhiều hơn là trao đổi!!! Mọi người thấy thế nào?
I like it and i will vote for u
hehe, minh` cx tap lam` 4r
aj ranh? zo forum lo'p e tui coi www.lop9ayeudaucuatoi.forumj.net
ma^t ca? tua^n` lam` =))

O O X
X X O
O X X

admin
Administrator tối cao

by admin - 25/04/11, 08:39 am

Forum John Quy làm rất hay, tiếc là ko biết sớm để đưa Quý béo vào một chân trong ban quản trị, thật là phí nhân tài quá! Thôi sau lần "tái cơ cấu" này có lẽ tui sẽ mở một cuộc tổng tuyển cử để bổ nhiệm thêm Quý béo vào trong ban quản trị cũng nên!!!!!!!!!

Aragon
Moderator đáng kính

by Aragon - 25/04/11, 08:19 pm

Ờ, mình cũng thấy mình chẳng biết gì về làm mấy cái đấy, chỉ giỏi xóa bài rolling laughing.
4rum muốn phát triển hơn thì cần có nhiều người creative Smile. chứ mình chỉ giỏi phá Laughing.

NiNoQy
Designer vL

by NiNoQy - 17/06/11, 08:41 pm

Cuối cùng thỳ cx update xong, mình cx nhảy vào đc ban Quản trị
mấy 4r mình tham gia đều có mình trg Staff rolling laughing

O O X
X X O
O X X

Aragon
Moderator đáng kính

by Aragon - 25/06/11, 12:11 am

upgrade hoàn tất và mọi thứ đã trở với mọi thứ vốn có của nó Laughing 3 thằng tự kỉ Laughing thật ra thì đóng góp của Cô Quý và Dũng Dê mới là nhiều, mình có mỗi 1 tiếng làm emo thôi nhăn nhở mà chẳng hiểu sao mình bị nghiện emo của yahoo mất tiêu rồi yêu <3

NiNoQy
Designer vL

by NiNoQy - 25/06/11, 08:20 pm

Aragon đã viết:
upgrade hoàn tất và mọi thứ đã trở với mọi thứ vốn có của nó Laughing 3 thằng tự kỉ Laughing thật ra thì đóng góp của Cô Quý và Dũng Dê mới là nhiều, mình có mỗi 1 tiếng làm emo thôi nhăn nhở mà chẳng hiểu sao mình bị nghiện emo của yahoo mất tiêu rồi yêu <3
3 thằng ngồi tự sướng với nhau hề hề hề ngại quá

demon994
Thành viên tham gia xuất sắc

Tên :  Syn (Bình Khỉ)
Điểm :  1
Sở thích :  ManUtd - cuộc sống của tôi , tình yêu của tôi <3<3<3

by demon994 - 08/07/11, 11:34 pm

4 nhé tỉnh bơ" nghe chừng thú vị ra phết Laughing vào forum ko 1 bóng ng , ko ai thèm ngó ngàng , có chăng là ngó qua 1 tí r out , chán thế..!

NiNoQy
Designer vL

by NiNoQy - 14/07/11, 08:34 am

có e vào làm cỏ đây rolling laughing

O O X
X X O
O X X

demon994

Tên :  Syn (Bình Khỉ)
Điểm :  1
Sở thích :  ManUtd - cuộc sống của tôi , tình yêu của tôi <3<3<3

by demon994 - 15/07/11, 06:50 pm

tham gia post đông đông 1 tí thì mới có hứng post chứ cứ nghĩ post r làm j có ai đọc thì lại thấy chán crying

Sponsored content

by Sponsored content -

"Big Upgrade"!!!!!!!!!!!!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Chọn kiểu gõ : Tắt VNI Telex Viqr Tổng hợp