Nơi lớp ta đoàn tụ

Trang ChínhTrang Chính  Họp lớpHọp lớp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Thành viênThành viên  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

9A vs Present

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
admin
Administrator tối cao

Tên :  Đức Dũng
Điểm :  -1
Sở thích :  Được người mình ghét ghét

Bài gửi 9A vs Present  
 by admin - 26/02/11, 10:44 pm

Vì bạn Vịt có cái topic hay quá nên tui cũng đú theo, định reply đấy lun, nhưng thấy có chữ 11A1 tin nên cũng ko dám mạo muội làm loãng topic của bạn ý, nên đành lập topic mới, nhìn hơi giống một tí, hi vọng ko bị tố là vi phạm bản quyền! (sr bạn Vịt nha!)

Quá khứ và hiện tại, một mối quan hệ bảo là mong manh thì cũng không phải, nhưng đôi khi nhìn lại thấy sợi dây vô hình nối giữa chúng dã đứt từ hồi nào. Lúc này ta đang sống trong hiện tại, nhưng chỉ cần một khoảnh khắc hiện tại đó đã trở thành quá khứ, quá khứ có xa hay gần thì cũng vẫn là quá khứ thôi, ta đâu có thể trở lại đuợc nữa. Mọi thứ thế nào rồi cũng sẽ phải thay đổi thôi! Rồi một ngày nào đó, ta sẽ lớn lên, sẽ lập gia đình, vân vân và vân vân, tóm lại là càng ngày ta càng chẳng liên quan gì đến ta lúc này nữa. Không biết lúc đấy ta có tiếc với quá khứ không nhỉ. Cũng chẳng biết được nữa, chỉ biết rằng ngay bây giờ đây, tui thấy tiếc. Tui luôn ước mình được trở về 9A xua, để mình có thể làm khác trước, để cho những năm tháng ấy trôi qua mà mình vẫn còn kịp nhận ra. Giờ nghĩ lại mới thấy lúc đó mình thật điên rồ. Giá mà lúc ấy mình là mình của ngày hôm nay thì sẽ khác. Rồi mọi thứ sẽ trôi qua thôi, nhung nó sẽ trọn vẹn hon, để khỏi phải cảm thấy tiếc nuối. Nhưng nếu vậy thì cũng không phải đã là ổn. Thực tại mà không bắng quá khứ thì sự tiếc nuối sẽ càng tăng thêm! Cũng chẳng biết nữa. Chỉ biết dù thế nào thì tui vẫn cảm thấy tiếc, vì sao nhỉ?

Xa 9A, tui dần mất phương hướng. Con đường đang dần trở nên cô độc, nó trở nên chạng vạng hon bao giờ hết. Hằng ngày đến lớp tui thấy đủ thứ trò trên đời, nhung có vẻ như nó hơi khác so với mình. Có muốn cuốn vào nó với thái độ đỡ khinh khi hơn một chút cũng khó! Tui nhớ truớc ở 9A cho dù mình cũng chẳng được yêu quý gì đặc biệt, nhung sao mình vẫn cảm thấy gì đó vững vàng hơn. Nếu như mình có đổ máu thì cũng chưa phải bỏ mạng. Sự thật là hồi lớp 8 tui cũng có 1 lần đổ máu suýt nữa tán mạng nếu ko có cái khăn đỏ trong túi, Nghia Vịt đưa lên lớp, Mai Trang và Heo Mi gọi cô giáo, Hà Linh cho kẹo(!!), rồi nhiều đứa nữa nói gì đó (ko nghe rõ lắm vì lúc đấy hơi ù tai). Lúc đi vào lớp, tui thấy trời tối sầm lại, chẳng nhìn thấy rõ cái gì hết (ngoài trời đang nắng chang chang, vào lớp lại tối om, mà lúc đấy cũng đổ lít máu rùi). Nhung có một điều tui biết được là, đây là 8A (9A before). Vì thế nên cung chẳng sợ qué gì hết, cứ lao thẳng vào chỗ, nếu có ngã ra thì sẽ có người cứu thôi (có tự tin quá không nhỉ), mà biết đâu lại ngã vào người... thì càng hay! Nói chung là lúc ở 9A xưa lòng tui luôn vững vàng, dù gặp phải hoàn cảnh khó khan nhất. Còn bây giờ thì sao nhỉ, nói chung chẳng còn nói gì thêm nữa, chỉ cần một từ: chạng vạng. Tui dốt văn nhưng cũng dám mạn phép dùng hình ảnh hơi văn học một chút, để cho nó ngắn gọn ý mà, vì ko muốn "đầu độc" lớp mình! Vào trong lớp với đủ 5 lít máu, nhung có vẻ mọi thứ đang tối lại, ko phải mờ mờ nữa, mà là đen như mực. Nếu mình ngã xuống thì sẽ chẳng ai kéo mình dậy nữa. Chẳng biết phải làm gì bây giờ dây. Có lẽ ông trời cũng muốn nói cho mình biết về con đường ấy, chỉ có một mình, và một mình! Thế nên thế sự đảo điên linh tinh thế nào, tui lại được ngồi một mình, một góc, bàn đầu. Sự im lặng đã được báo trc ngay trg lớp học rùi. Tương lai chắc chắn sẽ vậy, nếu mình ko thể tự mình thoát ra! Ôi quá khứ ơi là quá khứ! Ðẹp để làm gì co chứ? Ðể cho có hiện tại nào bằng?

Không! Nếu quá khứ không đẹp thì ta ko phải là ta nữa. Ta cần những người bạn, họ đã cho ta nhiều điều. Họ đã cho ta ko phải là những kẻ trên những con đường khác kia! Cho dù có vẻ như ta đang bước chân một mình, nhưng nhìn kĩ thì không. Bởi ta biết một điều: "Ta là 9Aer!".

Aragon
Moderator đáng kính

Tên :  Ngọc Trung
Điểm :  0
Sở thích :  Ăn, ngủ, chơi, nghĩ linh tinh

Bài gửi Re: 9A vs Present  
 by Aragon - 28/02/11, 08:24 pm

Liệu rằng ta có còn trở lại đc k? chắc là k. dù trên lí thuyết thì thời gian cũng chỉ là 1 đại lượng tương đối nhưng đến khi ta đảo ngược đc tất cả, liệu rằng ta có thể hiểu đc những gì mà ta đang có khi ấy. Thầy chủ nhiệm năm lớp 11 của mình có 1 câu nói :"cuộc đời này đều là duyên số, mà những cái gì ta mong muốn đều là những gì ta k có hoặc đã mất đi". Phải. những đứa nhóc ngây thơ ngày ấy, gần ngày chia tay , và mãi về sau này mới hiểu đc cái giá trị của tháng năm thơ ngây đó.
k phải mình k có thời gian để viết bài dài, viết bài dài cũng k mất nhiều thời gian lắm, mình chỉ muốn đợi, và đọc những gì mng` nghĩ, xin lỗi vì đã k đóng góp 1 cách tích cực cho 4rum. Sad.
chả nhớ mình đã viết cái này trên 4rum bao h chưa nhưng thôi, cứ viết lại. con đường đời rất dài, mng` một chí hướng, mỗi người một tính cách, mỗi người một hoàn cảnh, để đi cùng nhau trên 1 đoạn đường đã là một niềm may mắn rồi, vì thế cứ để quá khứ lưu lại trong tim mỗi người cũng đừng nên gượng ép để quá khứ là tương lai. ngày mai là ngày mai, hôm qua là hôm qua. đánh để nó trôi đi vậy thôi nhưng có 1 điều, dù có là ngày mai, hay hôm qua thì ta vẫn là bạn, xin đừng quên chúng ta cùng học với nhau, từng ăn chung vs nhau chút đồ ăn vặt, cùng bánh đa với nhau, cùng với nhau nhận hình phạt, cùng với nhau tham gia vô số các hoạt động mà nhà trường "giao phó", cùng nhau tìm thấy tiếng cười, cùng nhau khóc, cùng nhau đi về trên những con đường nhỏ bé thân thuộc, cùng nhau nói chuyện về mấy a chàng hàn quốc hàn xẻng, hay nói chuyện linh tinh bậy bạ, cùng nhau............

Ai cũng có lựa chọn của mình nhưng mong tất cả hạnh phúc và bình an.
Hẹn gặp lại.

khoảng cách k làm phai nhạt đi tình bạn mà chính sự phai nhạt của tình bạn đã tạo nên khoảng cách.

kẹo_nho_dễ_thương
Thành viên tham gia tốt
Thành viên tham gia tốt

Tên :  Vịt
Điểm :  0

by kẹo_nho_dễ_thương - 02/03/11, 06:16 pm

K hỉu sao lúc này mình nhớ thằng Văn Bình vs thằng Công.Uh,nghĩ lại thấy sao ngày xưa hâm thế,ghét này ghét nọ,giờ ta nhớ đến cả bác Miền,nhớ buổi đi cắt cỏ,quét sân trường tum lum lên í....

Sponsored content

by Sponsored content -

9A vs Present

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Chọn kiểu gõ : Tắt VNI Telex Viqr Tổng hợp